
Mradi Namba 6567: HABARI KWA UMMA 

Kiasi cha Sh. 940,000,000 kiliombwa kwa ajili ya kukusanya, kuchakata, kuandaa na 
kusambaza habari na taarifa kwa wananchi kuhusu mafanikio ya utekelezaji wa 
Serikali ikiwemo Sera, Mikakati, Miradi na Programu zinazotekelezwa na Serikali. 
Katika Hotuba ya Bajeti ya mwaka wa fedha 2022/23 vipaumbele vilivyoainishwa 
kwenye mradi huu ni: 

(i) Kukusanya, kuchakata, kuandaa na kusambaza habari na taarifa kwa 
wananchi kuhusu mafanikio ya utekelezaji wa shughuli za Serikali ikiwemo 
Sera, Mikakati, Miradi na Programu zinazotekelezwa na Serikali; na  

(ii) Kukusanya taarifa za mrejesho kutoka kwa wananchi kwa lengo la kupata 
maoni ya wananchi katika utekelezaji wa majukumu yake. 

Hadi kufikia tarehe 31 Disemba, 2022 Wizara ilipokea jumla ya Sh 420,797,259.99/-  
sawa na asilimia 44.8 ya bajeti iliyotengwa kwa ajili ya Mradi tajwa. Shughuli 
zilizotekelezwa kwa kipindi husika ni kama ifuatavyo: - 
(i) Ununuzi  wa Magari matatu – aina ya Toyota Landcruiser Prado TXL Manual na 
Toyota Hilux Double Cabin Pick Up mbili (2) ambapo Sh. 347,628,409.99 zimetumika. 
Pia kiasi cha Sh. 73,168,850.00/- kwa ajili ya kulipia kifaa cha kurushia matangazo 
mubashara aina ya Live U. 
 
(ii) Vipindi ishirini (20) vya Televisheni vinavyohusu utekelezaji wa miradi ya 
maendeleo viliandaliwa na kurushwa TBC1. Vipindi hivi vilihusu Kilimo na Umwagiliaji, 
Viwanda, Ujenzi, Madini na Upanuzi wa Bandari ya Tanga. 
 
(iii) Kuratibu Mikutano ya Taasisi za Serikali kutoa taarifa za utekelezaji kupitia 
vyombo vya habari. Jumla ya Taasisi 37 ziliratibiwa na kutoa taarifa kwa umma kuhusu 
utekelezaji wa shughuli zake. 
 
 
 
 


